กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

judgejar@hotmail.com

รบกวนปรึกษาเรื่องชุดหน่อยนะคะ (2437 อ่าน)

18 ส.ค. 2553 19:30

สวัสดีค่ะ คุณรุ้งสาย

พอดีต้นๆ เดือนหน้า จะไปงานเลี้ยงคอนเซปต์ Midnight Garden น่ะค่ะ ไม่รู้จะใส่อะไรไป อารฒณ์ไหนดี -*- ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ว่าคุณรุ้งสายพอมีชุดไหนจะแนะนำมั๊ย หรือถ้าตอนนี้ยังไม่มี สินค้าลอตใหม่ที่จะลงพอมีตัวไหนเข้าท่าบ้างมั๊ยคะ พอดีแต่งตัวไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่เลย อยากได้ชุดเก๋ๆ ไม่ซ้ำ (ซึ่งดูเหมือนทุกชุดที่นี่ก็จะเป็นอย่างนั้น -*-) ไม่แพงมากค่ะ

ตัวเจ้าของกระทู้สูงประมาณ 160 ซม. เอว 27 ค่ะ

124.122.210.181

กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

info@welovestreetfashion.com

18 ส.ค. 2553 23:44 #1

สวัสดีค่ะคุณ กวิสรา

ก่อนอื่นต้องขอบอกนิดนึงค่ะว่าจิงๆ แล้วรุ้งสายก็ไม่ได้เป็นเอ็กซะเพิร์ททททททางด้านนี้นะคะ (5555) :]:

แต่คิดว่าเป็นการ discuss และหาไอเดียเบื้องต้นสั้นๆ ก่อนก็แล้วกันนะคะ

เพราะจิงๆ อยากจะทราบข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องสไตล์ที่ชอบอ่ะค่ะ ว่าชอบใส่เดรส พองบาน, เข้ารูป, ต้อง sexy มั้ย, หรือหวานนิดนึง

หรือชอบใส่ชุดกระโปรงและ top แยกชิ้น หรือประมาณไหนอ่ะค่ะ

ส่วนตัวรุ้งสายเองมองว่า ถ้าเป็นงานเลี้ยงกลางคืน midnight garden theme ก็น่าจะเป็นอะไรที่ค่อนข้างสบายๆ ไม่พิธีการจ๋า

และถ้า dress code ไม่ได้ถูกบังคับด้วยสีแล้ว ก็น่าจะใส่ได้หลายแนวอยู่นะคะ

หากคุณกวิสราชอบสไตล์ minimalist เรียบๆ โก้ๆ ก็อาจจะเป็น cocktail dress เก๋ๆ ไม่ถึงกับต้องใส่ evening dress กรุยกราย

สี midnight blue หรือ ลายพิมพ์ดอกไม้ วินเทจ เน้นเนื้อผ้าและคัตติ้ง และ mix กับ prop เข็มขัด เครื่องประดับ รองเท้า

ส่วนสินค้า lot ต่อไปก็อาจจะพอมีเหมาะกับงานอยู่บ้างค่ะ แต่อยากดู reference ที่คุณกวิสราชอบด้วย ถ้าว่างๆ ลองมาโพสต์ให้ชม

เป็นแนวทางหน่อยนะคะ เผื่อจะมีสินค้าที่ใกล้เคียงกันก็จะได้นำเหนอได้รวดเร็วค่ะ

หรือลองแวะชม ที่ link นี้นะคะ เผื่อจะเจอแบบหรือ pattern ที่ชอบค่ะ

http://www.welovestreetfashion.com/content-มาใส่เดรสสวยๆ30วันไม่ซ้ำกันเถอะ!!-4-1589-46740-1.html

ขอบคุณมากๆ นะคะ ^^

58.8.120.62

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

19 ส.ค. 2553 08:04 #2

ถามๆ คนจัดงานเค้าอยากให้การแต่งกายเป็นแบบ semi-formal ไม่ต้องกรุยกรายถึงขั้น evening dress ค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบชุดแบบสวมตัวเดียวเสร็จมากกว่า เพราะสบายดี 555 แล้วก็ไม่ชอบอะไรที่ sexy มากเท่าไหร่ค่ะ (หุ่นเด็กประถม) ส่วนกายแต่งกายชอบแบบ หวานๆ ดอกไม้ ลูกไม้ ไม่ก็อะไรเรียบๆ น่ะค่ะ

ขอบคุณคุณรุ้งสายมากนะคะสำหรับคำแนะนำนำ ซึ่งใจ >< :]:

58.147.68.162

กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

info@hotmail.com

19 ส.ค. 2553 09:25 #3

ต้องขอบคุณเช่นกันค่ะ ที่ไว้ใจ :k:
วันนี้พอดี (กำลังจะ) ต้องออกไปประชุม และทำงานข้างนอกทั้งวันน่าจะยาวนานถึงค่ำคืน
จะกลับมาดูชุดให้ได้น่าจะเป็นวันพรุ่งนี้ (เด๋วงงว่าหายไปไหนอ่ะค่ะ เลยแจ้งไว้)

ถ้าชอบแนวหวานๆ ดอกไม้ ลูกไม้ ทำนองนี้ พอจะมีใน lot ต่อไปค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งเช่นกันค่ะ

ps. จะพยายามรีบ up สินค้าใหม่ (จะได้เลือกตัวที่น่าจะไปงานได้อ่ะค่ะ)
อ้อ... remark นิดนึงค่ะ คือไม่ต้องเกรงใจนะคะว่าสอบถามแล้วต้องซื้อสินค้าจาก WLS
เรื่อยๆ มาเรียงๆ เลยค่ะ ไม่ซื้อไม่หาไม่ว่าอะไร แวะมาคุยกันได้เรื่อยๆ นะคะ ^^

58.8.104.130

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

info@hotmail.com

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

25 ส.ค. 2553 23:13 #4

เลือกชุดเอาไว้ให้บ้างแล้วนะคะ ภายในวันศุกร์น่าจะ up สินค้าใหม่แล้ว
ไม่แน่ใจจะถูกใจรึป่าว เพราะสีอาจจะแรงไปนิด แต่แบบน่ารักค่ะ
ยังไงก็ลองแวะชมนะคะ และขออภัยในความล่าช้านะค๊า ^^

ps. add friend คุณกวิสรา ในหน้า fb ไม่ได้อ่ะนะคะ
เพราะว่าแจ้งข่าวทาง message หน้า fb
จะสะดวกและรวดเร็วกว่ามากๆ เลยค่ะ

แต่ก็แล้วแต่ความสะดวกของคุณกวิสรานะคะ

58.8.206.143

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

26 ส.ค. 2553 20:44 #5

ดีเลยค่ะ ยังเลือกไม่ได้เลย แต่เมื่อกี้จิ้มชุดที่อยากเอาไว้ใส่เที่ยวไปด้วยชุดนึงแล้ว ถ้าถูกใจที่คุณรุ้งสายเลือกให้จะโอนเงินไปพร้อมกันเลยนะคะ
เดี๋ยวจะ add facebook ไปนะคะ

110.168.54.27

กวิสรา

กวิสรา

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้