nat

nat

ผู้เยี่ยมชม

nattio123@hotmail.com

Hanjiro Shop ของเมืองไทย (3444 อ่าน)

30 พ.ค. 2553 00:07

เมื่อแวะมาสอยของให้ทรัพย์จางแล้ว ก็เลยขอแวะมาชมหน่อย
เพราะเป็นเว็บขายเสื้อสุงกุงเกงที่มี identity เว็บแรกเลยเรายอมซื้อสอยละลายทรัพย์ให้
item ส่วนใหญ่ที่ถูกนำมาขาย บ่งบอกถึงความฉลาดคิดฉลาดเลือกจิงๆ (ชมจิงๆนะคับ)
item ที่คุณเจ้าของนำมาขาย ไม่ได้ป็อบอิงกระแสที่พอสามเดือนผ่านไปก็กลายเป็นขยะ outfit เติมเชื้อฟืนให้โลกร้อนขึ้น
แต่เป็นของที่มีสไตล์ มีเอกลักษณ์ที่รูปทรงการออกแบบ หรือ cutting เนียบๆกับวัสดุคุณภาพ
ถึงแม้ว่าจะมือสองก็ตามที จนก่อนหน้านี้เคยสงสัยว่าคุณเจ้าของแกเคยเป็น stylist มาก่อนหรือเปล่า

ส่วนตัวขอเรียกว่าเป็น selection shop online ที่ใช้ได้เลยทีเดียว
ในบ้านเราเอง คิดว่าปกติหาร้านแบบนี้ค่อนข้างยากนะ ที่มีร้านเปิดและดีๆ ของก็จะแพงเกินงามทั้งนั้น
เมื่อได้เห็นได้รู้จัก WLS ที่เป็นแบบนี้แล้ว ชวนให้นึกถึงร้าน hanjiro ที่เมืองยุ่นเหมือนกัน
แต่อย่างไรก็ตาม selected items ของ WLS ดูจะ a must มากกว่าหลายขุมจิงๆ

นอกจากนี้ ในรายละเอียดคอมเม้นต์ของขายที่ตรงไปตรงมา จัดเป็นสิ่งคุณเจ้าของทำได้ดีมาก
ไม่มีการอวยของที่ขาย แถมคนซื้อก็ซักถามและขอดูข้อมูลของเพิ่มเติมได้ ซึ่งคุณรุ้งเจ้าของร้านก้อยินดี(จิงไหมคับ)
ทุกวันนี้ เลยน่าจะเป็นผู้ชาย(คนเดียวเลยมั้ง) ที่ชอบแวะๆเวียนๆมาส่องหาของที่พอจะใช้ได้ที่นี่
หากเป็นไปได้และไม่กลัวขาดทุน ช่วยหาเสื้อสุงกุงเกงผู้ชายมาเพิ่มบ้างก็ดีนะคับ (ถ้าขาดทุน ผมไม่เกี่ยวนะคับ)

WLS นี่แหละ! Hanjiro Shop ของเมืองไทยคับ!!!

183.89.41.63

nat

nat

ผู้เยี่ยมชม

nattio123@hotmail.com

welovestreetfashion

ผู้ดูแล

info@welovestreetfashion.com

30 พ.ค. 2553 11:32 #1

ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยค่ะ ว่าไม่บ่อยนักที่ roongsai จะตอบกระทู้และเม้นต่างๆ ในเว็บ ในนามของ webmaster  
แต่ครั้งนี้คงไม่ได้ล่ะ....

...หลังจากที่ upload สินค้าเสร็จเมื่อคืน ก็ตัดใจปิดเครื่อง sleep เลยค่ะ ไม่ได้เปิดเมล์หรือเช็คกระทู้ใดๆ ก่อนนอน เหตุเพราะง่วงม๊าก..
เช้ามาก็เจอกับกระทู้นี้ attack เข้าอย่างจัง โชคดีที่ไม่อ่านตั้งแต่เมื่อคืน ไม่งั้นมีหวังนอนไม่หลับเป็นแน่แท้
นอกจากจะประทับใจในการเรียงร้อยถ้อยภาษาเขียน ของหนุ่มคนนี้มากๆ แล้ว ขอบอกว่ามันโดนใจเข้าอย่างจัง...
(ชอบภาษาเขียนเลยแหละ จนต้องตามไปอ่าน note ใน fb มา หลายๆ เรื่อง ก่อนมาตอบเนี่ยค่ะ)   

ถ้าใครที่เป็นลูกค้าเว็บนี้มานาน อาจจะมีบางคนสังเกตอย่างหนึ่งว่า เจ้าของเว็บนี้ไม่เคยเรียกตัวเองว่าแม่ค้าเลยค่ะ   
และก็ในทางกลับกันก็แทบจะไม่มีใครเรียกด้วย.... (จริงๆ นะ)
อะอ่ะ..ไม่ได้รังเกียจคำๆ นี้นะคะ อย่าเข้าใจผิด นี่คือความสัตย์
เพราะจุดยืนแรกเริ่มแต่เดิมที ตั้งใจวาง WLS เป็น selection shop อย่างที่คุณนัทมองเลย (เป๊ะ)  มันเลยโดนใจอย่างแรงเล้ย!!   
แต่ด้วยเหตุผลในแง่ของ search engine จึงไม่สามารถตัดใจใช้ tag ห้อยเป็น selection shop ตามหลังชื่อเว็บได้
เพราะสาวๆ  นัก surf  ในไทยก็ยังไม่ค่อยอินกับ keyword นี้เท่าไหร่นัก ก็เลยต้องจำใจโบกมือ bye bye ไป
ทำให้ไม่ได้มองว่าตัวเองเป็นแม่ค้าค่ะ (และก็ไม่มีคุณสมบัติเล้ย) แต่เป็นเพียงแค่ผู้คัดสรร เพื่อนำเสนอหลายๆ ทางเลือกให้แก่นักช้อปทั้งหลาย
ไม่มีการเชียร์สินค้า ไม่ยุยง ไม่เน้นขาย (เน้นเม้าธ์ เอิ๊กๆๆ) และนำเสนอข้อมูลให้มากที่สุด ที่เหลือท่านคือผู้ตัดสินใจค่า  

ท้ายสุด ขอขอบคุณคุณนัทสำหรับคำชมนะคะ (ซึ่งแบบว่า ลอยติดเพดานเล้ย (ชมเกิ๊น) แบบว่าเขินอ่ะน๊อ... )
กดดันนะเนี่ย...จะบอกให้   

PS.  ถ้าหาคนช่วยงานได้สักคน คงได้มี line ผู้ชายแน่นอนเลยค่ะ !!  

แก้ไข..คำว่า surf พิมพ์ไวกดไวไปหน่อย หุหุ 

58.8.232.14

ผู้ดูแล

พี่หนู

พี่หนู

ผู้เยี่ยมชม

thaipatanaprinting@yahoo.co.th

30 พ.ค. 2553 15:25 #2

รุ้งสาย.... คงจะลืมไปแล้วว่าพี่เคยเม้นท์ไว้นานแล้วว่า พี่ประทับใจเว็บนู๋มากตั้งแต่แรกเห็น แรกอ่านเว็บนี้ เพราะไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน นู๋เป็นมากกว่า เอ! อะไรดีนะ ผู้นำเสนอสิ่งดีๆ มาให้เราเลือกช็อป (อย่าเรียกว่าแม่ค้าเลย ไม่ใช่นะ) และความผูกพันธ์ของผู้ซื้อ กับนู๋มันมีอะไรมากกว่าการซื้อขาย นอกจากการคัดสรรสิ่งดีๆ มาแล้ว บทความต่างๆ ที่เขียนไว้ ก็แสดงถึงความตั้งใจ ใส่ใจในสิ่งที่ตนเองรักและชอบ ซึ่งก็ได้สะท้อนกลับออกมาในสิ่งที่ very คัดสรรมานั่นเอง (ดูสิเขียนวนไปวนมา เพราะไม่ได้ฝึกปรือการขีดเขียนไปนานโขอยู่ ..... เอาเป็นว่าเห็นด้วยกับเม้นท์ของ nattio san เกินร้อยเปอร์เซ็นต์ค่ะ)

124.120.205.131

พี่หนู

พี่หนู

ผู้เยี่ยมชม

thaipatanaprinting@yahoo.co.th

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

3 มิ.ย. 2553 22:22 #3

พี่หนูอ่ะ น่ารักไม่เคยเปลี่ยน ซึ้งๆๆๆๆ :y:
เขินที่สุดเลย ว่าแต่หลายวันแล้วที่เราไม่ได้คุยกันนะคะ
แต่ถึง rs จะยุ่งยังไง ก็ส่งสินค้าให้แล้วนะค๊า.... ถ้าได้ช้าก็ไปโทษนาย tomato ของพี่หนูละกันเด้อ เอิ๊กๆๆๆๆ :]:

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^

joop joop :)

58.8.116.212

roongsai

roongsai

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
เว็บไซต์นี้มีการใช้งานคุกกี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพและประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน ท่านสามารถอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว  และ  นโยบายคุกกี้